OP148X3M/2.2M Copper Brown
- Mô tả
Tấm ốp gỗ nhựa biên dạng phẳng vân gỗ 2D OP148X3M/2.2M Copper Brown
Tấm ốp gỗ nhựa biên dạng phẳng vân gỗ 2D OP148 Copper Brown (nâu đỏ) là sản phẩm tấm ốp trang trí ngoại thất thương hiệu Kosmos được kết hợp từ 60% bột gỗ, 30% nhựa HDPE và 10% các chất phụ gia.

Cấu tạo đặc biệt của tấm ốp gỗ nhựa Kosmos OP148X3M/2.2M Copper Brown
Thành phần cấu tạo của tấm ốp gỗ nhựa OP148X3M/2.2M Copper Brown gồm:
- Bột gỗ chiếm 60% với độ mịn đạt chuẩn 60 mesh đảm bảo bề mặt sản phẩm có tính thẩm mỹ cao.
- Nhựa HDPE (High-Density Polyethylene) chiếm 30% với tỷ trọng từ 0,93-0,97g/cm³ mang lại khả năng chống va đập tốt cho sản phẩm.
- Các chất phụ gia 10% bao gồm các chất hấp thụ tia cực tím, chất chống oxy hóa, chất ức chế nấm mốc, chất bôi trơn và phụ gia liên kết làm tăng độ ổn định của kết cấu sản phẩm.

Thông số kỹ thuật chi tiết của tấm ốp OP148X3M/2.2M Copper Brown
Kích thước tiêu chuẩn của tấm ốp là 148 x 21mm (±5mm) với kích thước hiệu dụng 130 x 21mm, được sản xuất theo hai chiều dài chuẩn là 2200mm và 3000mm phù hợp với nhiều yêu cầu thi công khác nhau. Quy cách hiệu dụng đạt 0,286m²/thanh đối với loại 2,2m và 0,39m²/thanh đối với loại 3m, tối ưu hóa hiệu suất thi công và chi phí vật liệu. Dưới đây là bảng thông số kỹ thuật chi tiết:
| Loại sản phẩm | Tấm ốp gỗ nhựa biên dạng phẳng |
| Mẫu mã | Vân gỗ 2D màu Copper Brown |
| Kích thước | 148 x 21mm (±5mm) |
| Kích thước hiệu dụng | 130 x 21mm (±5mm) |
| Chiều dài | 2200mm, 3000mm |
| Quy cách hiệu dụng | 0,286m²/thanh (2,2m) 0,39m²/thanh (3m) |
| Trọng lượng 2.2m | 3,5kg/thanh, ~12,24kg/m² |
| Trọng lượng 3m | 5kg/thanh, ~12,82kg/m² |
| Đóng gói | 6thanh/hộp |
| Bảo hành | 1 năm |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
Tính năng nổi bật của tấm gỗ nhựa Kosmos OP148X3M/2.2M nâu đỏ
Khả năng chống thấm nước của sản phẩm đạt chuẩn ASTM D570-98 (2018) với tỷ lệ hấp thụ nước chỉ 1,16% sau 24 giờ ngâm, chứng minh tính ổn định kích thước và khả năng chống ẩm tốt trong môi trường ngoài trời. Độ trương nở theo chiều dày đạt chuẩn ISO 24336:2005 chỉ 0,1%, đảm bảo tính ổn định sản phẩm trong quá trình sử dụng.

Độ bền màu vật liệu chỉ giảm 10% trong 3 tháng đầu tiên, sau đó màu sắc ổn định. Đặc biệt màu Copper Brown (nâu đỏ) mang lại sắc thái ấm áp và tính thẩm mỹ cao, phù hợp với xu hướng thiết kế hiện đại. Tuổi thọ sản phẩm lên đến 10 năm trong điều kiện sử dụng ngoài trời mà không bị mối mọt tấn công hay cần bảo dưỡng phức tạp.
Màu sắc khác của tấm ốp gỗ nhựa OP148X3M/2.2M thương hiệu Kosmos?
Ngoài màu Copper Brown (nâu đỏ), tấm ốp gỗ nhựa OP148X3M/2.2M thương hiệu Kosmos còn có nhiều tông màu khác cho Khách hàng lựa chọn:







