LAM160X80 Light Wood
- Mô tả
Thanh lam gỗ nhựa ngoài trời Kosmos mã LAM160X80 Light Wood trơn nhám
Thanh lam gỗ nhựa Kosmos LAM160X80 Light Wood là giải pháp trang trí ngoại thất cao cấp, kết hợp hoàn hảo giữa nét ấm cúng của gỗ và độ bền của vật liệu Composite. Với tông màu gỗ vàng cam cùng bề mặt trơn nhám sang trọng, sản phẩm này đang là lựa chọn hàng đầu cho các thiết kế kiến trúc hiện đại.

Đặc điểm kỹ thuật của thanh lam gỗ nhựa LAM160X80 Light Wood
Sản phẩm được sản xuất dựa trên công nghệ ép đùn tiên tiến, đảm bảo sự đồng nhất về chất lượng và màu sắc.
| Thông số | Giá trị |
| Mã sản phẩm | LAM160X80 |
| Kích thước | 160 x 80 x 3000mm |
| Màu sắc | Light Wood (Gỗ vàng cam) |
| Trọng lượng | 18kg/thanh |
| Đóng gói | 1thanh/hộp |
| Dung sai | ±5mm |
| Bảo hành | 1 năm |

Yếu tố làm nên sự khác biệt của thanh lam gỗ nhựa Kosmos LAM160X80 Light Wood?
Khác với các dòng vật liệu thông thường, thanh lam gỗ nhựa Kosmos chinh phục người dùng nhờ các ưu điểm về:
- Độ bền màu ấn tượng: Nhờ thành phần cấu tạo đặc biệt với 60% bột gỗ, 30% bột nhựa, 10% chất phụ gia, sản phẩm chỉ giảm khoảng 10% màu trong 3 tháng đầu lắp đặt và sau đó giữ ổn định hoàn toàn.
- Chống mối mọt và ẩm mốc: Thành phần nhựa giúp kháng lại sự tấn công của côn trùng và ngăn chặn tình trạng nấm mốc, mục nát khi tiếp xúc với các điều kiện thời tiết bên ngoài.
- Vẻ đẹp tinh tế: Tông màu Light Wood mang lại sự tươi sáng, nhẹ nhàng, giúp không gian ngoại thất trở nên thoáng đãng và sang trọng hơn.
Thi công thanh lam gỗ nhựa LAM160X80 làm lam chắn nắng có bao nhiêu bước?
Để đảm bảo tính thẩm mỹ và độ an toàn cho công trình lam chắn nắng, quy trình thi công cần tuân thủ các bước sau:
Bước 1: Chuẩn bị vật tư và dụng cụ thi công
Bước 2: Đo, cắt và luồn thanh inox hoặc thép mạ kẽm vào trong thanh lam gỗ nhựa
Bước 3: Xử lý bịt đầu thanh lam
Bước 4: Dựng khung xương
Bước 5: Lắp thanh lam gỗ nhựa 1 lớp
Kosmos khuyến cáo về kích thước của công trình thi công lam ngang lắp nghiêng là chiều rộng của công trình ≤ 3m và không được nối thanh lam lại với nhau.







